Aluminium, ASTM & FED-QQ
QQ-A-225/9 T651 Bar
Aerospace aluminium alloy with a superior strength to weight ration than that of steel.
A high strength aerospace aluminium alloy offering good corrosion resistance and machinability.
TẢI XUỐNG PDF
Phạm vi
XIN LƯU Ý
Nếu bạn không tìm thấy thông tin mình cần, vui lòng liên hệ với trung tâm dịch vụ địa phương theo các yêu cầu cụ thể của quý khách.
QQ-A-225/9 T651 Aluminium Related Specifications
| Hệ thống / Tiêu chuẩn | Quốc gia / Khu vực | Cấp bậc / Chức danh |
| AA | Hoa Kỳ | 7075-T651 |
| UNS | Quốc tế | A97075 (7075-T651) |
| EN / DIN | Châu Âu | EN AW-7075-T651 / 3.4365 |
| Tên (tiếng Anh) | Châu Âu | AlZn5.5MgCu-T651 |
| ASTM B211 | Hoa Kỳ | 7075-T651 bar, rod & wire |
| Anh | Trung Quốc | 7A09-T651 (commonly used equivalent) |
| JIS | Nhật Bản | A7075-T651 |
| BS (Aerospace) | Vương quốc Anh | 7075-T651 (L95-T651 high-strength products) |
Thuộc tính
Thành phần hóa học
Alloy QQ A 225/9
SAE AMS QQ-A-225/9
| Nguyên tố hóa học | Quà tặng % |
| Silic (Si) | 0.00 - 0.40 |
| Sắt (Fe) | 0.00 - 0.50 |
| Đồng (Cu) | 1.20 - 2.00 |
| Mangan (Mn) | 0.00 - 0.30 |
| Crom (Cr) | 0.18 - 0.28 |
| Magnesium (Mg) | 2.10 - 2.90 |
| Zinc (Zn) | 5.10 - 6.10 |
| Titan (Ti) | 0.00 - 0.20 |
| Other (Each) | 0.00 - 0.05 |
| Others (Total) | 0.00 - 0.15 |
| Aluminium (Al) | Cân bằng |
Tính chất cơ học
Bar 12.7mm to 101.6mm
SAE AMS QQ-A-225/9
| Tính chất cơ học | Giá trị |
| Áp suất giới hạn | 455 Min MPa |
| Độ bền kéo | 531 Min MPa |
| Độ giãn dài tại 50 mm | 7 Min % |
Các tính chất vật lý chung
| Tính chất vật lý | Giá trị |
| Mật độ | 2.81 g/cm³ |
| Điểm nóng chảy | 635 °C |
| Sự giãn nở nhiệt | 23.5 x 10-6/K |
| Hệ số đàn hồi | 72 GPa |
| Độ dẫn nhiệt | 134-160 W/m.K |
| Điện trở suất | 40 % IACS |
Ứng dụng
- High technology applications
- Defence components
- Các bộ phận hàng không vũ trụ
Đặc điểm
- Độ bền cao
- Very good machinability
- Very good weldability (resistance, spoy & beam)
- Fair resistance to atmospheric corrosion