Aluminium, Commercial Alloy
5251 H24 Sheet & Plate
Hợp kim nhôm có độ bền trung bình và độ dẻo tốt.
Aluminium alloy 5251 has good formability and is ideal for general sheet metal work where higher mechanical properties are required.
Mechanical properties shown are for H24 condition.
TẢI XUỐNG PDF
Phạm vi
XIN LƯU Ý
Nếu bạn không tìm thấy thông tin mình cần, vui lòng liên hệ với trung tâm dịch vụ địa phương theo các yêu cầu cụ thể của quý khách.
5251 H24 Aluminium Related Specifications
| Hệ thống / Tiêu chuẩn | Quốc gia / Khu vực | Cấp bậc / Chức danh |
| AA | Hoa Kỳ | 5251-H24 |
| UNS | Quốc tế | A95251 (5251-H24) |
| EN / DIN | Châu Âu | EN AW-5251-H24 / 3.3525 |
| Tên (tiếng Anh) | Châu Âu | AlMg2Mn0.3-H24 |
| Anh | Trung Quốc | 5251-H24 |
| BS | Vương quốc Anh | 5251 (N4) H24 |
| AFNOR | Pháp | A-G2M-H24 |
Thuộc tính
Thành phần hóa học
Alloy 5251
| Nguyên tố hóa học | Quà tặng % |
| Mangan (Mn) | 0.10 - 0.50 |
| Sắt (Fe) | 0.00 - 0.50 |
| Đồng (Cu) | 0.00 - 0.15 |
| Magnesium (Mg) | 1.70 - 2.40 |
| Silic (Si) | 0.00 - 0.40 |
| Zinc (Zn) | 0.00 - 0.15 |
| Crom (Cr) | 0.00 - 0.15 |
| Titan (Ti) | 0.00 - 0.15 |
| Other (Each) | 0.00 - 0.05 |
| Others (Total) | 0.00 - 0.15 |
| Aluminium (Al) | Cân bằng |
Tính chất cơ học
Sheet & Plate 0.2mm to 12.5mm
| Tính chất cơ học | Giá trị |
| Áp suất giới hạn | 140 Min MPa |
| Độ bền kéo | 210 - 250 MPa |
| Độ cứng Brinell | 62 HB |
Các tính chất vật lý chung
| Tính chất vật lý | Giá trị |
| Mật độ | 2.69 g/cm³ |
| Điểm nóng chảy | 625 °C |
| Sự giãn nở nhiệt | 25 x 10-6/K |
| Hệ số đàn hồi | 70 GPa |
| Độ dẫn nhiệt | 134 W/m.K |
| Điện trở suất | 0.044 x 10-6 Ω .m |
Ứng dụng
- Boats
- Panelling and pressings
- Marine structures
- Aircraft parts
- Vehicle panels
- Furniture tubing
- Silos
- Containers
Đặc điểm
- Work hardening rapidly
- Readily weldable
- High corrosion resistance particularly in marine environments
Thông tin bổ sung
Sản xuất
| Process | Rating |
| Workability - Cold | Very Good |
| Khả năng gia công | Average |
Khả năng hàn
Aluminium alloy 5251 is a readily weldable alloy.
The recommended filler wire is 5356 when welding alloy 5251 to itself, 6XXX series alloys, 7XXX series alloys and most other 5XXX alloys.
When welding alloy 5251 to 5005, 5020, 1XXX series or 3XXX series alloys, the recommended filler wire is 4043.
| Process | Rating |
| Weldability - Gas | Very Good |
| Weldability - Arc | Very Good |
| Weldability - Resistance | Very Good |
| Brazability | Poor |