Aluminium, Commercial Alloy
5754 H114 Sheet & Plate
Khả năng chống ăn mòn vượt trội, phù hợp cho các ứng dụng trong ngành hàng hải, hạt nhân, hóa chất và dầu khí.
Aluminium alloy 5754 has excellent corrosion resistance especially to seawater and industrially polluted atmospheres such as marine, nuclear, chemical, oil & gas industry applications.
It has higher strength than 5251. This high strength makes 5754 highly suited to flooring applications.
Please note that mechanical properties shown are for H114 temper.
TẢI XUỐNG PDF
Phạm vi
| Sheet Size | Độ dày |
| 2000 x 1000 | 2,0 mm - 6,0 mm |
| 2500 x 1250 | 1.5mm - 9.5mm |
| 3000 x 1500 | 2,0 mm - 6,0 mm |
XIN LƯU Ý
Nếu bạn không tìm thấy thông tin mình cần, vui lòng liên hệ với trung tâm dịch vụ địa phương theo các yêu cầu cụ thể của quý khách.
5754 H114 Aluminium Related Specifications
| Hệ thống / Tiêu chuẩn | Quốc gia / Khu vực | Cấp bậc / Chức danh |
| AA | Hoa Kỳ | 5754-H114 |
| UNS | Quốc tế | A95754 (5754-H114) |
| EN / DIN | Châu Âu | EN AW-5754-H114 / 3.3535 |
| Tên (tiếng Anh) | Châu Âu | AlMg3-H114 |
| Anh | Trung Quốc | 5754-H114 |
| BS | Vương quốc Anh | 5754-H114 |
| AFNOR | Pháp | A-G3M-H114 |
Thuộc tính
Thành phần hóa học
Alloy 5754
| Nguyên tố hóa học | Quà tặng % |
| Sắt (Fe) | 0.00 - 0.40 |
| Magnesium (Mg) | 2.60 - 3.60 |
| Crom (Cr) | 0.00 - 0.30 |
| Manganese + Chromium (Mn+Cr) | 0.10 - 0.60 |
| Others (Total) | 0.00 - 0.15 |
| Silic (Si) | 0.00 - 0.40 |
| Mangan (Mn) | 0.00 - 0.50 |
| Đồng (Cu) | 0.00 - 0.10 |
| Other (Each) | 0.00 - 0.05 |
| Titan (Ti) | 0.00 - 0.15 |
| Zinc (Zn) | 0.00 - 0.20 |
| Aluminium (Al) | Cân bằng |
Tính chất cơ học
Aluminium Sheet 0.2mm to 6.00mm
| Tính chất cơ học | Giá trị |
| Áp suất giới hạn | 80 Min MPa |
| Độ bền kéo | 190 - 260 MPa |
| Độ giãn dài tại 50 mm | 12 Min % |
| Độ cứng Brinell | 52 HB |
Các tính chất vật lý chung
| Tính chất vật lý | Giá trị |
| Mật độ | 2.66 g/cm³ |
| Điểm nóng chảy | 600 °C |
| Sự giãn nở nhiệt | 24 x 10-6/K |
| Hệ số đàn hồi | 68 GPa |
| Độ dẫn nhiệt | 147 W/m.K |
| Điện trở suất | 0.049 x 10-6 Ω .m |
Ứng dụng
- Treadplate
- Shipbuilding
- Vehicle bodies
- Rivets
- Fishing industry equipment
- Food processing
- Welded chemical and nuclear structures
Đặc điểm
- Excellent weldability
- Good formability
- Excellent resistance to seawater & industrial chemical corrosion
Thông tin bổ sung
Sản xuất
| Process | Rating |
| Workability - Cold | Very Good |
| Khả năng gia công | Average |
Khả năng hàn
| Process | Rating |
| Weldability - Gas | Tuyệt vời |
| Weldability - Arc | Tuyệt vời |
| Weldability - Resistance | Tuyệt vời |
| Brazability | Poor |