Aluminium, ASTM & FED-QQ
QQ-A-225/6 T351 (2024) Bar
Medium to high strength aerospace aluminium alloy.
A medium to high strength alloy with, dependent upon temper, minimum proof stress up to 58 ksi/400 MPa and minimum tensile strength up to 66 ksi/455 MPa.
TẢI XUỐNG PDF
Phạm vi
XIN LƯU Ý
Nếu bạn không tìm thấy thông tin mình cần, vui lòng liên hệ với trung tâm dịch vụ địa phương theo các yêu cầu cụ thể của quý khách.
QQ-A-225/6 T351 Aluminium Related Specifications
| Hệ thống / Tiêu chuẩn | Quốc gia / Khu vực | Cấp bậc / Chức danh |
| AA | Hoa Kỳ | 2024-T351 |
| UNS | Quốc tế | A92024 (2024-T351) |
| EN / DIN | Châu Âu | EN AW-2024-T351 / 3.1355 |
| Tên (tiếng Anh) | Châu Âu | AlCu4Mg1-T351 |
| ASTM B211 | Hoa Kỳ | 2024-T351 bar, rod & wire |
| Anh | Trung Quốc | 2A12-T351 (commonly used equivalent to 2024-T351) |
| JIS | Nhật Bản | A2024-T351 |
| BS (Aerospace) | Vương quốc Anh | 2024A-T351 bars/forgings (L-series aerospace products) |
Thuộc tính
Thành phần hóa học
Alloy QQ A 225/6
SAE AMS QQ-A-225/6
| Nguyên tố hóa học | Quà tặng % |
| Silic (Si) | 0.00 - 0.50 |
| Sắt (Fe) | 0.00 - 0.50 |
| Đồng (Cu) | 3.80 - 4.90 |
| Mangan (Mn) | 0.30 - 0.90 |
| Crom (Cr) | 0.00 - 0.10 |
| Magnesium (Mg) | 1.20 - 1.80 |
| Zinc (Zn) | 0.00 - 0.25 |
| Titan (Ti) | 0.00 - 0.15 |
| Titanium + Zirconium (Ti+Zr) | 0.00 - 0.20 |
| Other (Each) | 0.00 - 0.05 |
| Others (Total) | 0.00 - 0.15 |
| Aluminium (Al) | Cân bằng |
Tính chất cơ học
Bar 12.7mm to 165.1mm
SAE AMS QQ-A-225/6
| Tính chất cơ học | Giá trị |
| Áp suất giới hạn | 310 MIN MPa |
| Độ bền kéo | 427 Min MPa |
| Độ giãn dài tại 50 mm | 10 Min % |
Các tính chất vật lý chung
| Tính chất vật lý | Giá trị |
| Mật độ | 2.79 g/cm³ |
| Điểm nóng chảy | 640 °C |
| Sự giãn nở nhiệt | 23.1 x 10-6/K |
| Hệ số đàn hồi | 73 GPa |
| Độ dẫn nhiệt | 121-150 W/m.K |
| Điện trở suất | 30-40 % IACS |
Ứng dụng
- High technology applications
- Defence components
- Các bộ phận hàng không vũ trụ
Đặc điểm
- Very good machinability
- Excellent when welding using resistance, spot and beam methods. Other welding methods are not recommended
- Corrosion resistance to atmospheric attack is poor