Aluminium, Commercial Alloy
5052 H32 Sheet & Plate
Medium to high strength, non heat treatable aluminium alloy.
Aluminium alloy 5052 in H32 temper is a medium to high strength alloy with a strength slightly higher than 5251 and a medium to high fatigue strength.
TẢI XUỐNG PDF
Phạm vi
| Sheet Size | Độ dày |
| 2500 x 1250 | 1.5mm - 3.0mm |
XIN LƯU Ý
Nếu bạn không tìm thấy thông tin mình cần, vui lòng liên hệ với trung tâm dịch vụ địa phương theo các yêu cầu cụ thể của quý khách.
5052 H32 Aluminium Related Specifications
| Hệ thống / Tiêu chuẩn | Quốc gia / Khu vực | Cấp bậc / Chức danh |
| AA | Hoa Kỳ | 5052-H32 |
| UNS | Quốc tế | A95052 (5052-H32) |
| EN / DIN | Châu Âu | EN AW-5052-H32 / 3.3523 |
| Tên (tiếng Anh) | Châu Âu | AlMg2,5-H32 |
| Anh | Trung Quốc | 5052-H32 |
| JIS | Nhật Bản | A5052-H32 |
| DIN | Germany | 3.3523 (AlMg2,5-H32) |
| BS | Vương quốc Anh | 5052-H32 (equivalent grade) |
| AFNOR | Pháp | A-G2,5C-H32 |
Thuộc tính
Thành phần hóa học
Alloy 5052
| Nguyên tố hóa học | Quà tặng % |
| Mangan (Mn) | 0.00 - 0.10 |
| Sắt (Fe) | 0.00 - 0.40 |
| Đồng (Cu) | 0.00 - 0.10 |
| Magnesium (Mg) | 2.20 - 2.80 |
| Silic (Si) | 0.00 - 0.25 |
| Zinc (Zn) | 0.00 - 0.10 |
| Crom (Cr) | 0.15 - 0.35 |
| Others (Total) | 0.00 - 0.15 |
| Other (Each) | 0.00 - 0.05 |
| Aluminium (Al) | Cân bằng |
Tính chất cơ học
Sheet and Treadplate 0.2mm to 6.00mm
| Tính chất cơ học | Giá trị |
| Độ bền kéo | 210 - 260 MPa |
| Áp suất giới hạn | 130 Min MPa |
| Độ cứng Brinell | 61 HB |
Các tính chất vật lý chung
| Tính chất vật lý | Giá trị |
| Mật độ | 2.68 g/cm³ |
| Điểm nóng chảy | 605 °C |
| Sự giãn nở nhiệt | 23.7 x 10-6/K |
| Hệ số đàn hồi | 70 GPa |
| Độ dẫn nhiệt | 138 W/m.K |
| Điện trở suất | 0.0495 x 10-6 Ω .m |
Ứng dụng
- Treadplate
- Boilermaking
- Containers
- Nameplates
- Road Signs
- Architectural Panelling
- Welded Tubes
- Chemical Industry
- Irrigation
- Desalination units
- Pressure Vessels
- Rivets
Đặc điểm
- Very good corrosion resistance to seawater and marine and industrial atmosphere
- Very good weldability and good cold formability
- Decorative finish
- Hard wearing
- Non-slip
- Corrosion resistant
- Low maintenance
- Anti-Static
- Lightweight
Thông tin bổ sung
Sản xuất
| Process | Rating |
| Workability - Cold | Tốt |
| Khả năng gia công | Acceptable |
Khả năng hàn
| Process | Rating |
| Weldability - Gas | Tốt |
| Weldability - Arc | Very Good |
| Weldability - Resistance | Very Good |
| Brazability | Acceptable |
| Solderability | Not Recommended |