Aluminium, Commercial Alloy
3103 H14 Sheet
A commercial aluminium alloy which is close in properties to 3003.
Aluminium 3103 is a medium strength aluminium alloy often found in transport and HVAC applications.
It has very similar properties to 3003. It has better mechanical properties over the 1000 series alloys especially at elevated temperatures.
TẢI XUỐNG PDF
Phạm vi
| Sheet Size | Độ dày |
| 2000 x 1000 | 1.0mm - 1.5mm |
| 2500 x 1250 | 1.0mm - 3.0mm |
| 3000 x 1250 | 3.0mm |
XIN LƯU Ý
Nếu bạn không tìm thấy thông tin mình cần, vui lòng liên hệ với trung tâm dịch vụ địa phương theo các yêu cầu cụ thể của quý khách.
3103 H14 Aluminium Related Specifications
| Hệ thống / Tiêu chuẩn | Quốc gia / Khu vực | Cấp bậc / Chức danh |
| AA | Hoa Kỳ | 3103-H14 |
| EN / DIN | Châu Âu | EN AW-3103-H14 / 3.0515 |
| Tên (tiếng Anh) | Châu Âu | AlMn1-H14 |
| Anh | Trung Quốc | 3103-H14 (GB/T 3190) |
| JIS | Nhật Bản | A3103-H14 |
| UNS | Quốc tế | A93103 (3103-H14) |
| BS (older) | Vương quốc Anh | 3103 (N3) H14 |
| AFNOR | Pháp | 3103-H14 (AlMn1) |
Thuộc tính
Thành phần hóa học
Alloy 3103
| Nguyên tố hóa học | Quà tặng % |
| Mangan (Mn) | 0.90 - 1.50 |
| Sắt (Fe) | 0.00 - 0.70 |
| Đồng (Cu) | 0.00 - 0.10 |
| Magnesium (Mg) | 0.00 - 0.30 |
| Silic (Si) | 0.00 - 0.50 |
| Zinc (Zn) | 0.00 - 0.20 |
| Other (Each) | 0.00 - 0.05 |
| Others (Total) | 0.00 - 0.15 |
| Crom (Cr) | 0.00 - 0.10 |
| Titanium + Zirconium (Ti+Zr) | 0.00 - 0.10 |
| Aluminium (Al) | Cân bằng |
Tính chất cơ học
Sheet 0.2mm to 6.0mm
| Tính chất cơ học | Giá trị |
| Độ bền kéo | 140 - 180 MPa |
| Áp suất giới hạn | 120 Min MPa |
| Độ cứng Brinell | 45 HB |
Các tính chất vật lý chung
| Tính chất vật lý | Giá trị |
| Mật độ | 2.73 g/cm³ |
| Điểm nóng chảy | 655 °C |
| Sự giãn nở nhiệt | 23.1 x 10-6/K |
| Hệ số đàn hồi | 69.5 GPa |
| Độ dẫn nhiệt | 160 W/m.K |
| Điện trở suất | 42 % IACS |
Ứng dụng
- Heat exchangers
- Air condition evaporators
- Aircraft and military components
- Motor vehicle radiators
- Freezer linings
- Cladding alloy
- Office equipment
- Tubing and piping
- Pressure vessels
Đặc điểm
- Good cold workability
- Very good weldability
- Good resistance to atmospheric corrosion
Thông tin bổ sung
Sản xuất
| Process | Rating |
| Workability - Cold | Tốt |
| Khả năng gia công | Acceptable |
Khả năng hàn
| Process | Rating |
| Weldability - Gas | Very Good |
| Weldability - Arc | Very Good |
| Weldability - Resistance | Tốt |
| Brazability | Very Good |
| Solderability | Rất tốt |